“ಸಾಧನೆಗೆ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಯೋಜನೆ”


ಡಾ.ಟಿ.ಎಂ.ಎ.ಪೈ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಡಾ. ಬಿ.ಎಲ್.ಶಂಕರನಾರಾಯಣ ಸಂಸ್ಮರಣ ಉಪನ್ಯಾಸ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ‘ವನ್ ಗುಡ್ ಸ್ಟೆಪ್’ ಸ್ವಯಂ ಸೇವಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಥಾಪಕಿ ಶ್ರೀಮತಿ ಅಮಿತಾ ಪೈಯವರು ‘ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ-ನನ್ನ ಜೀವನದ ತಾತ್ವಿಕತೆ’ ಎಂಬ ವಿಚಾರವನ್ನು ಕುರಿತು ಮಹತ್ತರ ಸಾಧನೆಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಯೋಜನೆ, ಆಲೋಚನೆ, ತಾಳ್ಮೆ ಧೈರ್ಯಬೇಕು ಎಂಬುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆಯ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯೇ ಯೋಜನೆ ಆ ಪಥದಲ್ಲಿ ಸಾಗಲು ನಮ್ಮ ಜೊತೆ ಯಾರೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಧೈರ್ಯದಿಂದ, ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾ ಮುನ್ನಡೆಯಬೇಕು. ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀವನ ತತ್ತ÷್ವವಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಸಾಧನೆಯ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಬದುಕಿನ ಸಾಧನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಮೀಕರಿಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಗುರಿ ಸಾಧನೆಗೆ ಪ್ರೇರಣೆ ನೀಡಿದರು.
ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆವಹಿಸಿದ್ದ ಶ್ರೀಮತಿ ಧನಲಕ್ಷಿö್ಮÃ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಾಸೆಯ ಗುರಿಯನ್ನು ಸೇರಬೇಕಾದರೆ ಕಠಿಣ ಶ್ರಮ, ಸ್ಪಷ್ಟತೆ, ಟೀಕೆ-ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳಿಗೆ ಎದೆಗುಂದದೆ ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದ ಸಾಗುವ ಮನವಿರಬೇಕು. ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಆಶಯವಾಗಬೇಕು ಎಂದು ನುಡಿದರು.
ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸಾಗರ್ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಐಶ್ವರ್ಯಲಕ್ಷಿö್ಮÃ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು, ಗೌತಮ್ ಧನ್ಯವಾದವನ್ನಿತ್ತರು, ಲತಾಶ್ರೀ ನಿರೂಪಿಸಿದರು, ಪ್ರೇಮಾ ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಪುಷ್ಪ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಿದರು.